กลุ่มงานอนามัยสิ่งแวดล้อมและอาชีวอนามัย สำนักงานสาธารณสุขจังหวัดนครศรีธรรมราช ร่วมกับ กลุ่มงานอาชีวเวชกรรม รพ.มหาราชนครศรีธรรมราช สคร.11 สสอ.ช้างกลาง รพ.พ่อท่านคล้ายวาจาสิทธิ์ รพ.สต.เฉลิมพระเกียรติวัดสวนขัน และหน่วยปฏิบัติการ ENV OCC CU ร่วมสอบสวนโรคเบื้องต้นผู้ป่วยยืนยันโรคซิลิโคซิส ณ อำเภอช้างกลาง จังหวัดนครศรีธรรมราช
![](https://www.nakhonsihealth.org/new/wp-content/uploads/2023/02/DBD13548-DD61-4B4B-AADD-3A2BFF63806B-724x1024.jpeg)